เมื่อเวลา 09.00 น.วันที่ 24 กรกฎาคม 2567 ที่ห้องประชุมเพชร สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 นายสุเทพ ศรบุญทอง ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 เป็นประธานในพิธีเปิดการแข่งขันภาษาไทย โครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567 เพื่อส่งเสริมและพัฒนาทักษะภาษาไทย ทั้งด้านการอ่าน การเขียน การฟัง และการพูด ให้นักเรียนได้พัฒนาศักยภาพตามความถนัด และความสามารถได้อย่างมีประสิทธิภาพ ผู้เข้าร่วมแข่งขัน คือ ตัวแทนจากกลุ่มเครือข่ายพัฒนาคุณภาพการศึกษาแบบบูรณาการ (CEO) กลุ่มเครือข่ายฯ ละ 1 คน ต่อ 1 กิจกรรม โดยมี นางกรรณิกา ขุขันธิน ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ เป็นผู้กล่าวรายงาน ซึ่งมีคณะทำงาน ได้แก่ ศึกษานิเทศก์ บุคลากรที่เกี่ยวข้อง และครูแกนนำภาษาไทยที่ทำหน้าที่กรรมการตัดสิน จำนวน 20 คน/////// ปาริชาติ อาจสำแดง ภาพ / ข่าว
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5423-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5424-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5427-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5429-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5435-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5436-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5437-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5443-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5446-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5447-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5450-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5452-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5455-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5456-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5458-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5459-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5461-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5462-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5465-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5466-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5468-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5470-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5472-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5474-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5475-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5477-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5478-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5480-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5481-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5482-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5485-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5486-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5487-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5491-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5494-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5496-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5499-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5500-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5501-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5507-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5510-1024x683.jpg)
![](http://news.sisaketedu1.go.th/news/wp-content/uploads/2024/07/Resize-of-DSC_5511-1024x683.jpg)
Comments
87 ตอบกลับไปที่ “สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 จัดการแข่งขันภาษาไทย โครงการรักษ์ภาษาไทย เนื่องในสัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ปี 2567”