เมื่อเวลา 13.30 น.วันที่ 7 ตุลาคม 2561 ที่ห้องประชุมมรกต สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 ว่าที่ร้อยตรี ดร.ทวีศักดิ์ นามศรี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการจัดงาน “วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า” ประจำปี 2561 เพื่อเป็นการน้อมรำลึกถึงพระมหากรุณาธิคุณ และถวายสักการะแด่พระบาทสมเด็จพระมงกุฎเกล้าเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ 6 พระผู้พระราชทานกำเนิดลูกเสือไทย เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต ดังนั้น จึงได้จัดให้มีพิธีถวายราชสดุดีถวายบังคมพระบรมราชานุสรณ์ และประกอบพิธีวางพวงมาลา ในวันที่ 25 พฤศจิกายน 2561 เวลา 09.00 น.ณ สนามหน้าศาลากลางจังหวัดศรีสะเกษ//////
สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 ประชุมคณะกรรมการจัดงาน “วันสมเด็จพระมหาธีรราชเจ้า” ประจำปี 2561
by
Tags:
ใส่ความเห็น