เมื่อเวลา ๐๙.๐๐ น. วันที่ ๒๖ เมษายน ๒๕๖๐ ที่ห้องประชุมเพชร สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต ๑ อำเภอเมือง จังหวัดศรีสะเกษ นายโชติ บุญทน รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต ๑ เป็นประธานในพิธีเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาคุณธรรม จริยธรรม (โครงการโรงเรียนคุณธรรม สพฐ.ตามแนวทางมูลนิธิยุวสถิรคุณ) ซึ่งแบ่งการอบรมออกเป็น ๓ รุ่น ระหว่างวันที่ ๒๖ – ๒๘ เมษายน ๒๕๖๐ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อถวายเป็นพระราชกุศลแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช ฯ รัชกาลที่ ๙ และพัฒนาศักยภาพครูให้ตระหนักในหน้าที่ ความสำคัญของอาชีพครู การสร้างเสริมคุณธรรม การใช้โครงงานคุณธรรมเป็นเครื่องมือในการเรียนรู้ความดีจากการลงมือปฏิบัติจริง รวมถึงการพัฒนากระบวนการมีส่วนร่วมจากทุกภาคส่วน ในการพัฒนาคุณธรรม จริยธรรม นักเรียน ลดพฤติกรรมที่ไม่พึงประสงค์ในโรงเรียน ส่งเสริมการสร้างพฤติกรรมที่พึงประสงค์ เพื่อเป้าหมายการสร้างคนดีสู่สังคม รวมทั้ง เพื่อให้ผู้บริหารสถานศึกษา ครู นักเรียนสร้างเครือข่ายชุมชนองค์กรแห่งคุณธรรม โดยขอความร่วมมือจากหน่วยงาน และองค์กรที่ทำงานด้านคุณธรรมอย่างเป็นรูปธรรมชัดเจน และมีความต่อเนื่อง ซึ่งมีผู้บริหารสถานศึกษา และครูผู้สอนจากอำเภอกันทรารมย์ และอำเภอโนนคูณ จำนวน ๒๐๐ คน เข้ารับการอบรมในครั้งนี้ โดยมี นายทองคำ จันทร์โสภา ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ เป็นผู้กล่าวรายงาน/////// บุญช่วย รอดเนียม-ปาริชาติ อาจสำแดง ภาพ / ข่าว
สพป.ศรีสะเกษ เขต ๑ จัดอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาคุณธรรม จริยธรรม รุ่นที่ ๑
by
Tags:
Comments
4 ตอบกลับไปที่ “สพป.ศรีสะเกษ เขต ๑ จัดอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาคุณธรรม จริยธรรม รุ่นที่ ๑”
-
You have mentioned very interesting points! ps decent web site.!
-
You actually make it appear so easy together with your
presentation however I find this matter to be really one thing
that I think I’d never understand. It sort of feels too complex and extremely broad for
me. I’m looking ahead in your subsequent publish, I’ll attempt to get the hang of
it! Escape roomy lista
ใส่ความเห็น