เมื่อเวลา 09.00 น.วันที่ 8 มีนาคม 2564 ที่ห้องประชุมเพชร สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 ว่าที่ ร.ต.ดร.ทวีศักดิ์ นามศรี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 เป็นประธานเปิดการประชุมชี้แจงการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน O-NET ปีการศึกษา 2563 ซึ่งมี คณะกรรมการที่ปฏิบัติหน้าที่จากสนามสอบโรงเรียนบ้านหญ้าปล้อง โรงเรียนอนุบาลวัดพระโต โรงเรียนอนุบาลศรีสะเกษ โรงเรียนตะดอบวิทยา อำเภอเมืองศรีสะเกษ ประกอบด้วย หัวหน้าสนามสอบ ตัวแทนศูนย์สอบ กรรมการกลาง เจ้าหน้าที่ประสานงาน เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ กรรมการคุมสอบ และกรรมการนิเทศฯ เข้าร่วมประชุม และมี นายเสรี กาหลง ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ นางรวิกานต์ โพธิ์ศรี ศึกษานิเทศก์ชำนาญการพิเศษ เป็นผู้ชี้แจงรายละเอียดในการทดสอบฯ โดยมี นางสาวรุ่งอรุณ เมธาภัทรกุล นายสุเทพ ศรบุญทอง รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 พร้อมด้วย นายสมโภชน์ หลักฐาน ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา ศึกษานิเทศก์ และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมพิธีเปิดในครั้งนี้///// ปาริชาติ อาจสำแดง ภาพ / ข่าว
สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 ประชุมชี้แจงคณะกรรมการดำเนินการทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน O-NET ปีการศึกษา 2563
by
Tags:
ใส่ความเห็น