เมื่อเวลา 11.00 น.วันที่ 7 มิถุนายน 2564 ที่ห้องประชุมโรงเรียนบ้านดอนข่า ตำบลพราน อำเภอขุนหาญ จังหวัดศรีสะเกษ นายวัฒนา พุฒิชาติ ผู้ว่าราชการจังหวัดศรีสะเกษ เป็นประธานการประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดศรีสะเกษ ครั้งที่ 4 / 2564 เพื่อติดตามและรับทราบการรายงานความก้าวหน้าของการขับเคลื่อนพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดศรีสะเกษ จากนั้น ได้มีการพิจารณาแต่งตั้งคณะอนุกรรมการในคณะกรรมการขับเคลื่อนพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัด กรอบหลักสูตรจังหวัดศรีสะเกษ ตามกรอบของ “Sisaket ASTECS” และแนวทางในการพัฒนาพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัด โดยมี ว่าที่ ร.ต.ดร.ทวีศักดิ์ นามศรี ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาประถมศึกษาศรีสะเกษ เขต 1 คณะกรรมการฯ ผู้บริหารสถานศึกษา ศึกษานิเทศก์ และเจ้าหน้าที่ที่เกี่ยวข้อง เข้าร่วมการประชุมในครั้งนี้////// ปาริชาติ อาจสำแดง ภาพ / ข่าว
ผอ.สพป.ศรีสะเกษ เขต 1 เข้าร่วมประชุมคณะกรรมการขับเคลื่อนพื้นที่นวัตกรรมการศึกษาจังหวัดศรีสะเกษ
by
Tags:
ใส่ความเห็น